Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Tuổi Teen

Chia sẻ vvvvvvvvvvvvvv

Go down 
Tác giảThông điệp
kaitou_kid
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
kaitou_kid

Nam Tổng số bài gửi : 24
Công việc/Sở thích : hs thc ah` hoj nhjeu` dấy
Vàng : 5254

Chia sẻ vvvvvvvvvvvvvv Empty
Bài gửiTiêu đề: Chia sẻ vvvvvvvvvvvvvv   Chia sẻ vvvvvvvvvvvvvv Empty13/1/2010, 18:11

Nếu bạn không có cách nào tự mình vượt qua nỗi buồn thì cách tốt nhất là hãy chia sẻ.

Nếu bạn không thể chia sẻ với bất kỳ ai đó thì hãy học cách tự chia sẻ với chính mình.

Vì nếu bạn không biết cách chia sẻ thì bạn sẽ chẳng bao giờ vượt qua bức tường vô hình trong tâm hồn bạn.

Này nhé ...

Hãy đọc một câu chuyện nho nhỏ nào trên net và biết cách mĩm cười khi bạn học được một điều cũng nho nhỏ từ nó.

Hãy nghe một bài hát mà bạn yêu thích hoặc nó từng gắn với một kỷ niệm vui nào đó.

Hãy học cách hét thật to lên vì bạn đã quá chán ghét chính bản thân mình.

Hãy học cách....khóc trên đôi vai của chính mình bạn nhé!

Hãy học một thói quen khi buồn để bạn không trở thành quá rảnh rỗi, chẳng hạn: ngắm sao, hay đi dạo một mình, ...

Khi buồn bạn có thể tự- đối- thoại với chính mình. Hãy tưởng như bạn đang đóng hai vai trong một vở kịch vui nào đó.

Cuối cùng là: Theo một nhà tâm lí học thì nếu có ý chí và nghi lực thì tự bản thân bạn có thể vượt qua nỗi buồn của mình đó.

Chia sẻ vvvvvvvvvvvvvv
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Chia tay rồi có nên làm bạn?
» chIa tAy 1 cÁch nhẸ nhÀng
» Bài hát tôi nhớ mãi cứ mỗi lần nghe lại c, hãy cùng tôi chia sẽ bài hát này
» Liverpool chia tay FA Cup trong nước mắt
» Trục trặc hợp đồng, Rooney có thể chia tay MU