Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Tuổi Teen

Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?

Go down 
cohoctro_xieuquay1990
pe_ngokvt
boy_yêu_em
hhbuivanhien@yahoo.com
meo con ngoc ngech
samson
pesukute
lan tim
angusyoung
xxpr2xx
huongpham
candysexy
toidalam_viem
nhokcon_datinh269
vudung
heo xuynh
H4
thaihongphu
miama
Evian_Lady
becachua
p3ng092
Jack
Chém Gió Lệ Rơi
voduckhang9xpro
conloc9x
linh_tran
xxxMaxxxx
phamvantao
Admin
34 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next

_Có
Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Vote_lcap26%Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Vote_rcap
 26% [ 53 ]
_Không
Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Vote_lcap74%Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Vote_rcap
 74% [ 154 ]
Tổng số bầu chọn : 207

Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 1506
Công việc/Sở thích : Vẽ , hát nghe nhạc , iu
Vàng : 22639

Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty
Bài gửiTiêu đề: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty13/11/2009, 22:53

Mời các bạn vào thảo luận "Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?"

[You must be registered and logged in to see this link.]_Mỗi năm cả nước có gần 2 triệu thí sinh đăng kí thi ĐH, nhưng chưa đến nửa trong số đó đỗ đạt để bước vào cánh cổng Đại học. Và cũng chỉ khoảng 1 nửa đi hết 4, 5 năm Đại học rồi ra trường đi làm. Những người còn lại sẽ đi về đâu? Có con đường thành công nào dành cho những người không bước vào Đại học ?

Được sửa bởi Admin ngày 27/8/2010, 23:42; sửa lần 1.
https://camnhan.forumvi.com
phamvantao
Admin Management
Admin Management
phamvantao

Nam Tổng số bài gửi : 469
Công việc/Sở thích : ???
Vàng : 16884

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty14/11/2009, 13:07

đại học là con đường ngắn nhất dẫn đến thành công thì mới đúng big grin ( " Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?" giống 1 câu tự an ủi, che đậy sự lười biếng của mình :evil: )

P/s : đây chỉ là quan điểm của mình thui nha , đừng " chém gió " mình nhá big grin big grin big grin
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty14/11/2009, 15:07

phamvantao đã viết:
đại học là con đường ngắn nhất dẫn đến thành công thì mới đúng big grin ( " Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?" giống 1 câu tự an ủi, che đậy sự lười biếng của mình :evil: )

P/s : đây chỉ là quan điểm của mình thui nha , đừng " chém gió " mình nhá big grin big grin big grin

Quan điểm của bạn đưa ra có nghĩa nói là những người không đậu ĐH có lẽ vì do lười biếng .... không theo số liệu đưa trên thì ĐH rất khó zô có nhiều người không đủ khả năng chứ không phải vì lười học .... Mỗi nngu7o7i2 có bộ óc khác nhau ... cũng có trường hợp người đó đủ điểm vào ĐH nhưng vì không có tiền học ĐH chẳng hạn như Hồng Bàng , Quốc tế gì đó ... vậy chọn ĐH như vậy có nên không ..... Mà cũng chưa chắc trường đó sẽ giúp mình thành công .... quan đeim63 của tui là zậy đó .... ai không đồng tình cũng chịu
xxxMaxxxx
Super Moderator
Super Moderator
xxxMaxxxx

Nam Tổng số bài gửi : 181
Công việc/Sở thích : CNTT/ Shoping
Vàng : 5459

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty26/12/2009, 15:41

Đại học đâu phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công. Thành công của một người là sống hết mình làm việc hết mình chơi hết mình, và khi nằm xuống không hối hận những gì mình đả làm. :roll:
linh_tran
Tập Sự
Tập Sự
linh_tran

Nữ Tổng số bài gửi : 1
Công việc/Sở thích : hoc sinh, an choi ngu nghi
Vàng : 5230

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty1/1/2010, 12:33

đại học không phải là con đường duy nhất, nó chỉ là con đường đến thành công đối với những người coi đó là thành công thôi, bạn cũng thấy có phải ai ai đi đại học rồi cũng thành công đâu, rất nhiều ngươi học đại học xong rồi có việc làm ổn định đâu, vẫn phải ngồi nhà thô i.đọc sách Rồi có những người chẳng đại học nào, chẳng bằng cấp gì cũng giàu không kém ai mà. đẹp trai. Đến được với thành công hay không là do từng người, mỗi người có một cách chọn phương tiện khác nhau thôi. big grin tuyệt em còn nhỏ
conloc9x
Tập Sự
Tập Sự
conloc9x

Nam Tổng số bài gửi : 5
Công việc/Sở thích : hoc ngoai ngu, len mang
Vàng : 5238

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 11:58

đại học là con đường dẫn đến thành công và nếu ai chọn con đường khác là người đó sai lầm đại học giúp ta tìm dc tương lai tốt đẹp và ko fai làm việc cực nhọc như là một công nhân cạo mủ chẳng hạn suốt ngày chỉ cuối mặt vào cây cao su va 2 công việc khác...
voduckhang9xpro
Tập Sự
Tập Sự
voduckhang9xpro

Nam Tổng số bài gửi : 1
Công việc/Sở thích : học sinh
Vàng : 5228

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 19:23

năm nay mình học lớp 12!!!
tùy mình và ko ít bạn khác biết rằng vào đại học không phải là con đường duy nhất để vào đại học nhưng thật ra thì lại rất quyết tâm để vào đại học. bởi theo mình vầo đó thì con đường đến thành công sẽ dễ dàng hơn một xíu.
hihi toàn nói xàm!!! đóa là ý kiến của mình ak big grin
đọc thấy ko đc thì bỏ wa nghe
Chém Gió Lệ Rơi
Admin Management
Admin Management
Chém Gió Lệ Rơi

Nam Tổng số bài gửi : 330
Công việc/Sở thích : Nghe nhạc, đọc truyện, chơi game
Vàng : 5931

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 21:10

ai bảo ĐH là con đường duy nhất dẫn đến thành công Bill Gates có học ĐH đâu mà vẫn thành công đó thôi :-Siêu nhân:
http://4youvn.forumotion.com/forum.htm
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 21:46

Nhưng có 1 điều là Bill Gates chỉ tuyển nhân viên có bằng cấp loại giỏi ..... [You must be registered and logged in to see this image.]
Chém Gió Lệ Rơi
Admin Management
Admin Management
Chém Gió Lệ Rơi

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 21:50

nói cho đúng thỳ ĐH chỉ là một phần đẫn đến thành công thôi chứ kô phải con đường duy nhất học giỏi
Jack
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Jack

Vàng : 5440

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 21:52

Admin đã viết:
phamvantao đã viết:

Quan điểm của bạn đưa ra có nghĩa nói là những người không đậu ĐH có lẽ vì do lười biếng .... không theo số liệu đưa trên thì ĐH rất khó zô có nhiều người không đủ khả năng chứ không phải vì lười học .... Mỗi nngu7o7i2 có bộ óc khác nhau ... cũng có trường hợp người đó đủ điểm vào ĐH nhưng vì không có tiền học ĐH chẳng hạn như Hồng Bàng , Quốc tế gì đó ... vậy chọn ĐH như vậy có nên không ..... Mà cũng chưa chắc trường đó sẽ giúp mình thành công .... quan đeim63 của tui là zậy đó .... ai không đồng tình cũng chịu

Mih đồng ý với bạn Tạo, đi đến ĐH là con đường ngăn nhất tốt nhất bằng sự cố gắng mà vượt trội hơn người khác còn những con đường khác mà then admin nói chẳng wa là che đậy cho bản thân. ( căn bản admin cũng đâu có đậu ĐH nên rất đồng tình với nguời thi rớt ĐH)
Còn việc có nhiu trường hợp, ko đủ điểm ĐH mà bỏ tiền zo Trường Quốc Tế,... thì các bạn có ai bik sự khác biệt của sự trường quốc tế với 1 trường việt nam bình thường không. sự khác biệt đóa rất lớn và sẽ làm lên những người tài giỏi hơn người khác. thank anh hùng
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 22:11

có nghĩa là bạn đang che giấu là mình nhờ tiền và người nhà d8ua7 vô trường DH là hay à ... đúng tôi ko đậu DH , m2 tui thấy lớp mình bao nhui người đậu DH ... còn riêng bạn chỉ nhờ vào cái có tiền và nhà có người wen đúc lót cho vô như vậy còn dở hơn là ko đâu ... bạn có chắc là nếu tui thi khối H là tui ko đâu DH ko ... bạn hãy xem đi .... nhưng dù sao tui cung4 hảnh diện vì mình ko có những tiêu cực gì trong phần chọn trường ... đây là chủ đề chung nói chung bạn đã đưa ra chỉ điểm như vậy có nghĩa là ko tôn trọng những người rớt DH .... người ta ko che giấu bạn có chắc là khi rớt Dh là học giở ko ..... đề nghị bạn nên xem lại lời nói ... học trường quốc tế chắc giỏi ko các bạn ... phamvantao đâu òi xem ý kiến của tui nói vậy có sai ko hã ....
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 22:41

chỉ đưa ra ý kiến ko đc quảng cáo ở mục này sẽ del bài vào ngày mai ..... [You must be registered and logged in to see this image.]
Chém Gió Lệ Rơi
Admin Management
Admin Management
Chém Gió Lệ Rơi

Bài gửiTiêu đề: theo mình diều này hoàn toàn sai kô có trg` nào là kô có học sinh tệ kả   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 22:42

Jack đã viết:
4. ko pải là trường Quốc tế là có học sinh tệ đâu, SV trường tui đa số là từ những trường chuyên trong TP vao hoc như : Le Hong Phong, nang Khieu, Trần Đại Nghĩa,....nên việc cạnh tranh trong khi học là rất cao.
theo mình diều này hoàn toàn sai kô có trg` nào là kô có học sinh tệ kả thẻ đỏ
Jack
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Jack

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 22:49

bohoapk đã viết:
Jack đã viết:
4. ko pải là trường Quốc tế là có học sinh tệ đâu, SV trường tui đa số là từ những trường chuyên trong TP vao hoc như : Le Hong Phong, nang Khieu, Trần Đại Nghĩa,....nên việc cạnh tranh trong khi học là rất cao.
theo mình diều này hoàn toàn sai kô có trg` nào là kô có học sinh tệ kả thẻ đỏ

Uk đúng là zậy. nhưng mih chỉ nói đa số ( phần đông) ban hoc ma chi tranh dua với những đưa học tệ hơn mih thì bạn sẽ hơn ai. đã học là mih nên co suy ngi la sẽ có hạng trong top 5,3 trong lop. đừng ngĩ hoc là để pass thui. DH la chan duong cuoi, bạn không cố gắng là không dc
Chém Gió Lệ Rơi
Admin Management
Admin Management
Chém Gió Lệ Rơi

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 22:57

Bạn đừng nghỹ là chỷ đh mới thành công đc
1. 1 người nhờ đến $ để đỗ đh hỏi sau ng` đó có theo học kịp các bạn cùng lớp kô ---> kô thành công đc
2. đỗ đh xong ra trg` kô xin đc viêc thì cũng kô = thằng TC học xong xin đc việc vẫn thành công hơn thằng ĐH
Jack
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
Jack

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty3/1/2010, 23:12

bohoapk đã viết:
Bạn đừng nghỹ là chỷ đh mới thành công đc
1. 1 người nhờ đến $ để đỗ đh hỏi sau ng` đó có theo học kịp các bạn cùng lớp kô ---> kô thành công đc
2. đỗ đh xong ra trg` kô xin đc viêc thì cũng kô = thằng TC học xong xin đc việc vẫn thành công hơn thằng ĐH

Chính xác, không có con đường nào bằng phẵng mà cho mih di, để đi dc những con đường khó khăn nhiu dốc thi ban pải thật cố gắng để vượt lên người khác. Mọi thứ cần sự cố gắng và sáng tạo. nếu không có 2 thứ đóa thì dù bạn zo dc truong gioi cũng ko hơn dc ai.
bạn bik tại sao có SV ra trường pải cực khổ kim việc mà nhiu khi con ko kim dc pai làm những nghe ko mong mun. mà lại có SV thi vừa ra trường là các công ty nước ngoài hay có tiếng tăm trả lương cao mời về làm mà ko cần kim việc ko.
Chém Gió Lệ Rơi
Admin Management
Admin Management
Chém Gió Lệ Rơi

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty4/1/2010, 08:15

thế nên đh chỉ là con đg cần huớng tới thôi chứ ko phải con đường duy nhất dẫn đến thành công
thành công là phải biết cách sự dụng điểm mạnh và điểm yếu của mình một cách hoàn hảo nhất
p3ng092
Moderator
Moderator
p3ng092

Nữ Tổng số bài gửi : 98
Công việc/Sở thích : hÁt
Vàng : 5409

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty4/1/2010, 17:23

ngỐ nghỸ hUm cÓ cOn đƯờg nÈo lÀ zUy nhẤt cẢ ! thÀh cÔg hEm chỈ zỰa zÀo 1 Íu tỐ hoẶc 1 cÁi bẰng chỨg nÀo đÓ ! mÀ nÓ phỤ thUộc zÀo hOÀn cẢh , đÌu kỊn , mAy mẮn vÀ đƯơg nhYn cÒn phỤ thỤc vÀo cOn đƯờg mỲh lỰa chỌn vÀ khẢ nĂg cỦa chÝh mỲh ! bẠn cÓ chẮc lÀ sAu khY đỔ ĐH bẠn sẺ chỞ thÀh ngƯời thÀh đẠt hUm ?!? ngỐ chẮc lÀ chẲn Ai zÁm khẲn đỴh Ìau đÓ !nhƯg đỔ ĐH cỦn lÀ 1 đÌu rẤt qAn chỌg đỐi zỚi tƯơg lAi oF U sEu nÀy zỲ ngỐ tYn "hỌc " chÝh lÀ cOn đƯờg tƯơi sÁg nhẤt !nÊn nÍu cÓ thỂ thỲ nÊn chYh phỤc nÓ ! cÒn hUm đC thỲ hÃy lỰc chỌn chO 1 cOn đƯờg khÁc zỄ đI hƠn !^^ zỲ zÃy ngỐ nghỸ thÀh cÔg oF U lÀ Ở chÝh U đÓ lÀ sY nghỸ riÊg oF ngỐ nÁ ! hjx Ai thẤy ngỐ nÓi sAi thỲ gÓp Ý nÀ ! hun
becachua
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
becachua

Nữ Tổng số bài gửi : 15
Công việc/Sở thích : h/s
Vàng : 5253

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty5/1/2010, 08:38

dai hoc u!dó chỉ là 1 ngã rẽ của cuộc đời...mọi n đều thấy nó đầu tiên...bởi những n lớn đều chỉ cho mình thấy con đường "to chà bá" do!!!khi bạn đủ lớn để nhìn thấy những con đường #mình sẽ thấy những lối mòn dẫn ra đường cái(đường lớn)...
Evian_Lady
Tập Sự
Tập Sự
Evian_Lady

Nam Tổng số bài gửi : 1
Công việc/Sở thích : Lông Bông_Bạn Ko Có Quyền Xem Cá Nhân Của Evian
Vàng : 5226

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty5/1/2010, 14:43

Tụi[You must be registered and logged in to see this image.] so phận là cuộc đời! tuij bây ko có học nói quê quá!Tịa tụi bây nhác học nên nói vậy thôi
miama
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
miama

Nữ Tổng số bài gửi : 13
Công việc/Sở thích : Còn đj họx/Thick đj choy, nghe nhạc.,wậy
Vàng : 5242

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty5/1/2010, 18:00

đại học đâu fải là con đg` riêng dẫn tới thành công!chỉ cần cố gắng zượt we những khó khăn thì cũng sẽ thành công thui kiếng
thaihongphu
Thành Viên Mới
Thành Viên Mới
thaihongphu

Nam Tổng số bài gửi : 43
Công việc/Sở thích : Chơi gam4
Vàng : 5272

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty9/1/2010, 09:06

Theo mình ĐH chưa chắc là con đường thành công nhất , trong cuộc sống đôi khi lại có một người lại may mắn hơn trên con đường khác mà laughing, nhwng sống thì phải biết tới những ngày mai tươi sáng hơn ☀
H4
Tập Sự
Tập Sự
H4

Công việc/Sở thích : sp
Vàng : 5222

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty9/1/2010, 10:11

ĐH hông phải là con đường duy nhất
người ta thành công là do năng lực và sự cố gắng của bản thân.Trong thời buổi hiện nay,tiến sĩ_thạc sĩ nhìu lém nhưng có mấy người có năng lực thực sự???

Theo mình: đc làm công việc mà mình iu thik &có thể dành hết tâm huyết cho công việc đó mới là thành công học giỏi
heo xuynh
Tập Sự
Tập Sự
heo xuynh

Công việc/Sở thích : dj choy
Vàng : 5222

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty9/1/2010, 15:41

hoc dai hoc dau fai la con duong duy nhat den thanh cong dau sad coa nhiu` n` dung tien nak ,dung moi quan he nak,.... de dc thanh cong doa' thui 🇳🇴 con` coa nhiu` n` nua zi` hum coa tien dj hoc thi fai tu coa gang happy zay thi ko nhat thiet la fai dj hoc DH moi thanh cong dau tongue
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko?   Đại học có phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công ko? Empty

Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» HACK WIFI THÀNH CÔNG 100%
» Máy đo đường huyết GL40 dễ sử dụng giá phải chăng
» Sinh Nhât các thành viên A10
» Circle Dock một thanh công cụ theo phong cách của Mac cho Windows
» Ronaldo muốn trở thành ‘ngôi sao vĩ đại nhất lịch sử’