Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Tuổi Teen

cảm ơn mẹ...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Kiwi18111991
Super Moderator
Super Moderator
Kiwi18111991

Nữ Tổng số bài gửi : 203
Công việc/Sở thích : lắng nghe và trò chuyện
Vàng : 5521

cảm ơn mẹ... Empty
Bài gửiTiêu đề: cảm ơn mẹ...   cảm ơn mẹ... Empty7/4/2010, 19:33

Cảm ơn mẹ vì đã sinh con ra...
19 năm qua, lần đầu tiên con biết nói " con yêu mẹ", "cảm ơn mẹ" và "xin lỗi mẹ".
từ trước tới giờ, con chỉ nghĩ rằng mẹ chăm sóc con vì nghĩa vụ, mẹ mắng con vì ghét... có lúc con cũng hiểu rằng đó là vì mẹ thương con...nhưng hình như đâu đó trong con lại nghĩ rằng: " không phải đâu, mẹ ghét mình". những lúc ấy, con khóc.
con không ngờ ba cau tưởng như rất khó nói đó lại được thốt nên khi con đang nằm trong bệnh viện. Xin lỗi mẹ. Con đã làm mẹ lo lắng. Vì con ngốc nghếch không chịu nghe lời mẹ. trời mưa, con không chịu mặc áo mưa. lạnh không chịu quàng khăn. mẹ mắng con. con cãi. xin lỗi mẹ thật nhiều. con lớn rồi mà sao cứ như một đứa trẻ. cái gì cũng cần mẹ nhắc nhở, rồi chống đối. nước mắt con đã rơi khi thấy mẹ thiếp đi bên giường bệnh của con. muốn nói mẹ ơi lên giường mà ngủ nhưng sao giọng con nghẹn ứ lại không thốt nên lời. vì con sợ mẹ nghe thấy tiếng nấc của con.
Mẹ...
con đau...con khóc...con biết mẹ đau hơn con...con biết mẹ đã từng khóc vì con rất nhiều...nhưng trước đây con đã không hiểu hay đúng hơn là không chịu hiểu.
"con xin lỗi".
Mẹ...
trước đây con chỉ biết đón nhận sự yêu thương quan tâm của mẹ bằng thái độ hờ hững, thảng hoặc...chỉ là câu nói "thank you"...chưa bao giờ con nói một câu "cảm ơn mẹ". thật lòng con biết, con đã thầm nói "cảm ơn mẹ" rất nhiều nhưng chưa bao giờ đủ dũng cảm để nói ra với mẹ.
"con cảm ơn mẹ nhiều lắm".
và mẹ ơi, "con yêu mẹ". Mẹ hãy ở bên con, dõi theo từng bước chân con mẹ nhé.
suốt cuộc đời này người con biết ơn nhất là mẹ.
"Con yêu mẹ".

kí tên: Con gái của mẹ
samson
Tập Sự
Tập Sự
samson

Nam Tổng số bài gửi : 4
Công việc/Sở thích : âm nhạc
Vàng : 4996

cảm ơn mẹ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm ơn mẹ...   cảm ơn mẹ... Empty19/9/2010, 22:04

bạn ơi,
bạn viết bài hay thật đấy, liệu bạn đã nói những lời đó cho mẹ bạn chưa?
bài viết của bạn giống như minh truóc kia thật,
nhưng đến giờ mình vẫn chỉ dấu cảm xúc đó trong lòng mà vẫn chưa dám thổ lộ ra cho mẹ.
có thể bạn mạnh mẽ hơn minh, bạn hãy nói thật nhiều cho mẹ bạn nha.
ALL THE BEST FOR YOU. happy happy
Admin
Admin
Admin
Admin

Nam Tổng số bài gửi : 1506
Công việc/Sở thích : Vẽ , hát nghe nhạc , iu
Vàng : 22663

cảm ơn mẹ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm ơn mẹ...   cảm ơn mẹ... Empty19/9/2010, 22:31

bạn dấu cảm xúc trong lòng à , khó chịu lắm đó , hãy nói với mẹ bạ đi ... mẹ bạn đang cần nghe những lời đó lắm cho dù bạn nhỏ hay lớn , xấu hay đẹp , thông minh hay ngu dốt thì với mẹ chúng ta cũng đêu đẹp hết đều tốt hết mẹ có thể hi sinh tất cả để có được những điều may mắn cho mình , tôi thì tôi yêu mẹ tôi lắm dù là những lúc mẹ cũng mắc phải sai lầm và tôi buồn lắm nhưng tôi nghĩ những sai lầm đó chỉ là một giọt nước trong cả 1 đại dương mệnh mong mà mẹ đã cho ta ...

Con dù lớn vẫn là con của mẹ
Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con
https://camnhan.forumvi.com
Sponsored content

cảm ơn mẹ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: cảm ơn mẹ...   cảm ơn mẹ... Empty

cảm ơn mẹ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang