Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Chào mừng bạn đến với diễn đàn "Giấc mơ tuổi teen" cùng chia sẽ , giao lưu , thảo luận ...... Bạn hãy đăng nhập để tham gia diễn đàn ...
Giấc Mơ Tuổi Teen
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Giấc Mơ Tuổi Teen

......[tình bạn Blog]...............

Go down 
Tác giảThông điệp
mr_vanhien
Tập Sự
Tập Sự
mr_vanhien

Nam Tổng số bài gửi : 2
Công việc/Sở thích : chế tạo máy bay
Vàng : 5259

......[tình bạn Blog]............... Empty
02012010
Bài gửi......[tình bạn Blog]...............

Khi mà tình bạn ở bên ngoài có nhiều thứ khó nói hoặc cảm thấy bùn thì mình lại tìm vể với ............ ßl0g
Mình tìm những người bạn trên mạng, tìm những người mình có thễ tin tưởng, có thể kể cho người đó nghe những chuyện buồn, chuyện vui hay những điều khó nòi trong cuộc sống hiện tại. Có thể người bạn đó mình chưa được gặp, chưa được nhìn thấy nhau ở ngoài đời nhưng hình như mình có thể cảm nhận được tính cách, tình cảm và quan tâm của họ đối với mình qua những comment tưỡng chừng như rất đơn giản, hay qua những hôm chat chít với nhau hoặc ngược lại....
Khi vui thì có thể trước mặt mình họ trêu đùa............
Khi buồn thì có những dòng tâm sự nhỏ thôi nhưng đủ làm mình thấy cãm thông, thấy buồn, thấy phẫn nộ, thấy ức chế theo họ.....vì mình đã coi họ là những người bạn thật sự. Mà có khi những người bạn bên mình không bao giờ tâm sự với mình như thế cả, có thể là do trên mạng, người ta không phải đối mặt với nhau nên sự ngại ngùng nó không tồn tại mấy.
Qua blog, những người mà mình coi là friend thật sự thì mình rất muốn gặp mặt họ ở ngoài đời sống thực........vì mình muốn củng cố thêm tình bạn. Có thể lần đầu tiên gặp nhau chẳng biết nói gì, nhưng mình tin là sau vài lần gặp nhau, nói chuyện với nhau thì tình bạn chân thật sẽ được hình thành, sẽ không phải thể hiện tình cảm của mình qua những emotions mặc định nữa mà là thể hiện qua lời nói, biểu cảm của mình.
Qua blog thì tình cảm ở ngoài hình như được siết chặt hơn. Có thể ở ngoài ít gặp nhau nhưng vẫn comment với nhau. Cũng có thể như bạn bè lâu năm không gặp, vô tình gặp nhau trên blog thì lại thấy thân nhau, lại là bạn bè....và lại chuyện trò như lúc xưa.
Cảm ơn những người bạn đã quan tâm đến nó, đọc hết những entry nó viết vì tò mò, vì muốn tìm hiểu nó, vì họ muốn coi nó là bạn...
Tình bạn trong blog là tình bạn mà nó vẫn luôn coi trọng thật sự như tình bạn bên ngoài.
Share this post on: reddit

......[tình bạn Blog]............... :: Comments

Hay quá bạn ơi ... cái này do bạn viết hay sưu tầm vậy .... [You must be registered and logged in to see this image.]
TinTin
zu` zu` ai bik choi au hum ....113 street :drunken: :rendeer: [quote] :pale:
p3ng092
Re: ......[tình bạn Blog]...............
Bài gửi 3/1/2010, 16:07 by p3ng092
Au hỞ ! ngỐ nÀ ! khI nÀo cÓ zIjp nhÃy chUn chO zUi nÁ !^^ ka ka

......[tình bạn Blog]...............

Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Tinh tinh giao tiếp như người
» Ký ức Tình Yêu.....
» giữa tình yêu và tình bạn.bạn chọn cái nào?
» Viết blog cho ngày giáng sinh....
» hai mặt tình yêu